Công bố danh sách chính thức những người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh Hưng Yên khóa XVII, nhiệm kỳ 2021-2026

Công bố danh sách chính thức những người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh Hưng Yên khóa XVII, nhiệm kỳ 2021-2026

Công bố danh sách chính thức những người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh Hưng Yên khóa XVII, nhiệm kỳ 2021-2026

Ngày 22.4, Ủy ban bầu cử tỉnh có Nghị quyết số 113/NQ-UBBC về việc công bố danh sách chính thức những người ứng cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh Hưng Yên khóa XVII, nhiệm kỳ 2021-2026 và được phân bổ về 14 đơn vị bầu cử. Theo nghị quyết:


Điều 1. Công bố danh sách 89 người chính thức ứng cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh Hưng Yên khóa XVII, nhiệm kỳ 2021-2026 và được phân bổ về 14 đơn vị bầu cử trên địa bàn tỉnh để bầu 53 đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021-2026 như sau (Xếp theo vần chữ cái A, B, C):

 

I. Đơn vị bầu cử số 1: Thành phố Hưng Yên


Gồm 17 xã, phường thuộc thành phố Hưng Yên (An Tảo, Hồng Châu, Hiến Nam, Lam Sơn, Quang Trung, Minh Khai, Lê Lợi, Bảo Khê, Hồng Nam, Quảng Châu, Trung Nghĩa, Liên Phương, Phú Cường, Hùng Cường, Hoàng Hanh, Tân Hưng, Phương Chiểu).


Số người ứng cử: 8 người. 


Số đại biểu được bầu: 5 đại biểu.


1. Phạm Huy Bình, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hưng Yên 


2. Lê Văn Khuê (Thượng tọa Thích Thanh Khuê), Tu sỹ, Phó Trưởng ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Hưng Yên; Trưởng ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thành phố Hưng Yên


3. Hoàng Thị Minh Nghĩa, Trưởng phòng Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên


4. Nguyễn Đức Tải, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính tỉnh Hưng Yên


5. Trần Quốc Toản, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hưng Yên


6. Nguyễn Ngọc Tú, Phó Trưởng phòng Hành chính - Tổ chức - Quản trị, Văn phòng HĐND tỉnh Hưng Yên


7. Đào Thị Thu, công chức, Liên đoàn Lao động tỉnh Hưng Yên


8. Phạm Anh Vũ, công chức, Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 2: Huyện Tiên Lữ


Gồm 15 xã, thị trấn thuộc huyện Tiên Lữ (Hưng Đạo, Ngô Quyền, Nhật Tân, Dị Chế, Lệ Xá, An Viên, Đức Thắng, Trung Dũng, Hải Triều, Thủ Sỹ, Thiện Phiến, Thụy Lôi, Cương Chính, Minh Phượng, thị trấn Vương).


Số người ứng cử: 7 người.


Số đại biểu được bầu: 4 đại biểu.


1. Nguyễn Thị Anh, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Y tế tỉnh Hưng Yên


2. Nguyễn Thị Điệp, công chức, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Hưng Yên


3. Nguyễn Thị Thu Hằng, công chức, Văn phòng Huyện ủy Tiên Lữ, tỉnh Hưng Yên


4. Vũ Hồng Luyến, Tỉnh ủy viên, Bí thư Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh tỉnh Hưng Yên


5. Đỗ Thị Ngọc, công chức, Sở Y tế tỉnh Hưng Yên


6. Doãn Anh Quân, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện Tiên Lữ, tỉnh Hưng Yên


7. Lê Xuân Tiến, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 3: Huyện Phù Cừ


Gồm 14 xã, thị trấn thuộc huyện Phù Cừ (Minh Tân, Phan Sào Nam, Quang Hưng, Minh Hoàng, Đoàn Đào, Tống Phan, Đình Cao, Nhật Quang, Tiên Tiến, Tam Đa, Minh Tiến, Nguyên Hòa, Tống Trân, Trần Cao).


Số người ứng cử: 5 người.


Số đại biểu được bầu: 3 đại biểu.


1. Nguyễn Văn Đoàn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Phù Cừ


2. Nguyễn Thị Huế, Văn phòng Hội Nông dân tỉnh Hưng Yên


3. Lưu Đình Hưởng, Phó Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện Phù Cừ


4. Doãn Thị Nguyệt, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Hưng Yên


5. Đặng Ngọc Quỳnh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 4: Huyện Kim Động 


Gồm 17 xã, thị trấn thuộc huyện Kim Động (Nghĩa Dân, Toàn Thắng, Vĩnh Xá, Phạm Ngũ Lão, Thọ Vinh, Đồng Thanh, Song Mai, Chính Nghĩa, Nhân La, Phú Thịnh, Mai Động, Đức Hợp, Hùng An, Ngọc Thanh, Vũ Xá, Hiệp Cường, thị trấn Lương Bằng).


Số người ứng cử: 8 người.


Số đại biểu được bầu: 5 đại biểu.


1. Lê Quang Hòa, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ tỉnh Hưng Yên


2. Nguyễn Lê Huy, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy Hưng Yên


3. Trần Thị Tuyết Hương, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Hưng Yên


4. Vũ Quốc Khánh, Phó Chánh Văn phòng Sở Nội vụ tỉnh Hưng Yên


5. Trần Thanh Liêm, Hiệu trưởng Trường cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật Tô Hiệu Hưng Yên


6. Nguyễn Thị Luyến, giảng viên, Trung tâm Chính trị huyện Kim Động, tỉnh Hưng Yên


7. Phạm Thái Sơn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kim Động


8. Trần Thị Thu, Phó Trưởng phòng Tổng hợp, Ban Nội chính Tỉnh ủy Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 5: Huyện Ân Thi


Gồm 10 xã thuộc huyện Ân Thi (Phù Ủng, Bắc Sơn, Đào Dương, Bãi Sậy, Vân Du, Tân Phúc, Xuân Trúc, Quang Vinh, Văn Nhuệ, Hoàng Hoa Thám).


Số người ứng cử: 5 người.


 Số đại biểu được bầu: 3 đại biểu.


1. Phạm Văn Khuê, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh Hưng Yên


2. Nguyễn Thùy Linh, nhân viên Văn phòng HĐND tỉnh Hưng Yên


3. Lê Công Tiệp, công chức, Viện Kiểm sát Nhân dân tỉnh Hưng Yên


4. Nguyễn Thị Thanh Tuyết, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh Hưng Yên


5. Nguyễn Văn Viện, Tỉnh ủy viên, Phó Viện trưởng Viện Kiểm sát Nhân dân tỉnh Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 6: Huyện Ân Thi 


Gồm 11 xã, thị trấn thuộc huyện Ân Thi (Quảng Lãng, Đặng Lễ, Cẩm Ninh, Nguyễn Trãi, Đa Lộc, Hồ Tùng Mậu, Tiền Phong, Hồng Vân, Hồng Quang, Hạ Lễ, thị trấn Ân Thi).


Số người ứng cử: 6 người.


Số đại biểu được bầu: 3 đại biểu.


1. Nguyễn Quang Giáp, Phó Trưởng phòng Tham mưu, Công an tỉnh Hưng Yên


 2. Mai Xuân Giới, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Ân Thi


3. Đỗ Đức Long, công chức, Liên đoàn Lao động huyện Ân Thi, tỉnh Hưng Yên


4. Vũ Tuyết Nhung, nhân viên, Công ty Điện lực Hưng Yên


5. Nguyễn Thành Sơn, Phó Giám đốc Công an tỉnh Hưng Yên


6. Đoàn Khắc Thuận, Phó Trưởng ban Văn hóa - Xã hội, HĐND tỉnh Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 7: Huyện Khoái Châu


Gồm 12 xã thuộc huyện Khoái Châu (Đông Tảo, Bình Minh, Dạ Trạch, Tân Dân, Ông Đình, An Vĩ, Hàm Tử, Tứ Dân, Đông Kết, Tân Châu, Đông Ninh, Đại Tập).


Số người ứng cử: 7 người.


Số đại biểu được bầu: 4 đại biểu.


1. Nguyễn Thị Bình, viên chức, Bảo tàng tỉnh Hưng Yên


2. Nguyễn Văn Công, Phó Trưởng ban Pháp chế, HĐND tỉnh Hưng Yên


3. Bùi Thế Cử, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Hưng Yên


4. Phạm Thúy Hằng, giáo viên, Trường THPT Chuyên Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên


5. Phan Thị Minh Huế, công chức, Ban Dân vận Tỉnh ủy Hưng Yên


6. Lương Minh Thanh, Giám đốc Công ty Điện lực Hưng Yên


7. Vũ Trọng Thoan, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 8: Huyện Khoái Châu 


Gồm 13 xã, thị trấn thuộc huyện Khoái Châu (Dân Tiến, Đồng Tiến, Hồng Tiến, Việt Hòa, Bình Kiều, Phùng Hưng, Đại Hưng, Chí Tân, Thuần Hưng, Thành Công, Liên Khê, Nhuế Dương, thị trấn Khoái Châu).


Số người ứng cử: 7 người.


Số đại biểu được bầu: 4 đại biểu.


1. Nguyễn Tuấn Anh, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên


2. Bùi Mạnh Hùng, Phó Trưởng ban Kinh tế - Ngân sách, HĐND tỉnh Hưng Yên 


3. Cao Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy Hưng Yên


4. Giang Thị Phương Nhi, Phó Chánh Văn phòng Huyện ủy Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên


5. Nguyễn Hồng Nhung, công chức, Văn phòng Tỉnh ủy Hưng Yên


6. Đào Thị Minh Phượng, viên chức, Trung tâm Kỹ thuật Tiêu chuẩn đo lường chất lượng, Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh Hưng Yên


7. Nguyễn Đức Sơn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Khoái Châu.

 

Đơn vị bầu cử số 9: Huyện Văn Giang


Gồm 11 xã, thị trấn thuộc huyện Văn Giang (Xuân Quan, Cửu Cao, Phụng Công, Nghĩa Trụ, Long Hưng, Vĩnh Khúc, Liên Nghĩa, Tân Tiến, Thắng Lợi, Mễ Sở, thị trấn Văn Giang).


Số người ứng cử: 8 người.


Số đại biểu được bầu: 5 đại biểu.


1. Chu Quốc Hiệu, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Văn Giang, tỉnh Hưng Yên


2. Đỗ Thị Hương, Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy Khối Cơ quan - Doanh nghiệp tỉnh Hưng Yên 


3. Quách Thị Hương, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên 


4. Lê Thị Thu Lương, công chức, Đảng ủy Khối Cơ quan - Doanh nghiệp tỉnh Hưng Yên


5. Phạm Thị Miền, công chức, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên 


6. Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Hưng Yên 


7. Vũ Văn Thắng, Tỉnh ủy viên, Chánh Văn phòng Tỉnh ủy Hưng Yên 


8. Nguyễn Thị Yến, công chức, Phòng Nội vụ, UBND huyện Văn Giang, tỉnh Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 10: Huyện Yên Mỹ


Gồm 8 xã, thị trấn thuộc huyện Yên Mỹ (Tân Lập, Trung Hòa, Tân Việt, Lý Thường Kiệt, Trung Hưng, Liêu Xá, Nghĩa Hiệp, thị trấn Yên Mỹ).


Số người ứng cử: 5 người.


Số đại biểu được bầu: 3 đại biểu.


1. Lê Văn Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy; Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh Hưng Yên 


2. Vũ Văn Kiên, Phó Chủ tịch Thường trực Hội Nông dân tỉnh Hưng Yên


3. Đỗ Tiến Sỹ, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Hưng Yên


4. Trần Thị Thu, công chức, Ban Tổ chức Tỉnh ủy Hưng Yên


5. Nguyễn Thị Ngọc Trúc, viên chức, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 11: Huyện Yên Mỹ


Gồm 9 xã thuộc huyện Yên Mỹ (Yên Phú, Yên Hòa, Hoàn Long, Đồng Than, Giai Phạm, Việt Cường, Thanh Long, Minh Châu, Ngọc Long).


Số người ứng cử: 5 người.


Số đại biểu được bầu: 3 đại biểu.


1. Đỗ Thùy Dương, viên chức, Trung tâm Lưu trữ lịch sử thuộc Chi cục Văn thư - Lưu trữ, Sở Nội vụ tỉnh Hưng Yên


2. Nguyễn Văn Đoan, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Yên Mỹ, tỉnh Hưng Yên 


3. Hoàng Thị Hạnh, viên chức, Đài Phát thanh - Truyền hình tỉnh Hưng Yên


4. Nguyễn Thị Thu Hoài, Giám đốc Đài Phát thanh - Truyền hình tỉnh Hưng Yên


5. Nguyễn Trung Thành, Phó Trưởng ban Kinh tế - Ngân sách, HĐND tỉnh Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 12: Thị xã Mỹ Hào


Gồm 13 phường, xã thuộc thị xã Mỹ Hào (Bần Yên Nhân, Phan Đình Phùng, Nhân Hòa, Dị Sử, Bạch Sam, Minh Đức, Phùng Chí Kiên, Cẩm Xá, Dương Quang, Hòa Phong, Xuân Dục, Ngọc Lâm, Hưng Long).


Số người ứng cử: 8 người.


Số đại biểu được bầu: 5 đại biểu.


1. Đặng Thị Gấm, Phó Trưởng ban Văn hóa - Xã hội, HĐND tỉnh Hưng Yên


2. Phạm Khắc Huân, Phó Trưởng ban Pháp chế, HĐND tỉnh Hưng Yên


3. Nguyễn Duy Hưng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Hưng Yên


4. Nguyễn Thị Hương, công chức, Văn phòng Tỉnh ủy Hưng Yên


5. Lưu Thùy Linh, công chức, Văn phòng HĐND tỉnh Hưng Yên


6. Nguyễn Thu Phương, Phó Chánh Văn phòng Thị ủy Mỹ Hào, tỉnh Hưng Yên 


7. Đỗ Minh Tuân, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nông nghiệp và PTNT tỉnh Hưng Yên 


8. Trần Thị Thanh Thủy, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy Mỹ Hào, tỉnh Hưng Yên.

 

Đơn vị bầu cử số 13: Huyện Văn Lâm


Gồm 5 xã, thị trấn thuộc huyện Văn Lâm (Tân Quang, Trưng Trắc, Đình Dù, Lạc Hồng, thị trấn Như Quỳnh).


Số người ứng cử: 5 người. 


Số đại biểu được bầu: 3 đại biểu.


1. Lê Văn Đoàn, Giám đốc doanh nghiệp, Công ty TNHH Xây dựng Việt Tiến


2. Lê Thị Huệ, giảng viên, Trường cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật Tô Hiệu, tỉnh Hưng Yên


3. Đinh Hồng Quyên, Huyện ủy viên, Chánh Văn phòng Huyện ủy Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên


4. Đàm Việt Thư, công chức, Văn phòng Huyện ủy Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên


5. Trần Quốc Văn, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Hưng Yên. 

 

Đơn vị bầu cử số 14: Huyện Văn Lâm


Gồm 6 xã thuộc huyện Văn Lâm (Lương Tài, Minh Hải, Việt Hưng, Chỉ Đạo, Lạc Đạo, Đại Đồng).


Số người ứng cử là: 5 người.


Số đại biểu được bầu là: 3 đại biểu 


1. Trần Tùng Chuẩn, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh Hưng Yên


2. Trịnh Văn Diễn, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Hưng Yên


3. Doãn Trung Khang, Phó Trưởng ban Dân chủ - Pháp luật và Tôn giáo, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên


 4. Nguyễn Bật Khánh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên


5. Đỗ Ngọc Tú, Phó Chủ tịch Hội Nông dân huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên.

 

Điều 2. Nghị quyết này có hiệu lực kể từ ngày ký. 


Điều 3. Ủy ban bầu cử tỉnh; Ban bầu cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh; Chủ tịch Ủy ban nhân dân, Chủ tịch Ủy ban bầu cử các huyện, thị xã, thành phố; các tổ chức phụ trách bầu cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh Hưng Yên, Thủ trưởng các cơ quan, đơn vị có liên quan và các ông, bà có tên trong danh sách căn cứ Nghị quyết thi hành.


Bài viết khác

• Các phương án phòng, chống dịch Covid-19, bảo đảm an toàn cho ngày bầu cử (13/05/2021)

• Những người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND tỉnh khóa XVIItiếp xúc cử tri để vận động bầu cử (13/05/2021)

• Những người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND tỉnh khóa XVII tiếp xúc cử tri để vận động bầu cử (12/05/2021)

• Những người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2021 – 2026 tiếp xúc cử tri để vận động bầu cử (10/05/2021)

• Tiên Lữ: Tích cực chuẩn bị cơ sở vật chất cho cuộc bầu cử (10/05/2021)

• Tăng cường các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19, bảo đảm an toàn và tổ chức thành công cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu HĐND các cấp (07/05/2021)


Các bài mới nhất

• Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Trần Quốc Văn tặng quà nhân dân đang thực hiện phong tỏa, giãn cách xã hội tại huyện Khoái Châu (13/05/2021)

• 8.580 người được tiêm vắc xin phòng Covid-19 đợt 2 (13/05/2021)

• Kim Động: Nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ (12/05/2021)

• Phát huy hiệu quả công tác hòa giải ở cơ sở trên địa bàn huyện Kim Động (05/04/2021)

• Hiệu quả xây dựng Chi đoàn mạnh ở thôn công giáo Đức Ninh (13/05/2021)

• Hưng Yên đẩy mạnh phong trào thể dục thể thao (25/03/2021)

Website Ban Dân Vận Tỉnh Hưng Yên

Giấy phép thiết lập số: 17/GP-TTĐT cấp ngày 28 tháng 12 năm 2017 của Sở Thông tin và Truyền thông.

Trưởng ban biên tập: Đ/c Quách Thị Hương - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Hưng Yên 
Địa chỉ: Số 14, đường Chùa Chuông, đường Hiến Nam, TP. Hưng Yên, Hưng Yên
Điện thoại: 0221.3863.577 - Email: bdvtuhy@gmail.com - Website: www.danvanhungyen.vn
Ghi rõ nguồn "danvanhungyen.vn" khi phát hành lại nội dung từ website này.

© 2019 Copyright by danvanhungyen.vn. All rights reserved. Thiết kế bởi Bắc Việt
Hôm nay1,543 Hôm qua2,177 Tuần này10,917 Tuần trước14,059 Tháng này40,404 Tháng trước66,271